Leave Your Message

Amfani da sinadarin mai tace ruwa

Labaran Kamfani

Rukunin Labarai
Fitattun Labarai

Amfani da sinadarin mai tace ruwa

2024-09-06

Amfani da matatar mai na hydraulic ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:
1. Dubawa da shiri
Zubar da tsohon mai: Kafin musanya ko shigar da sinadarin tace mai, ainihin man hydraulic mai a cikin tankin mai yana buƙatar fara zubewa.
Bincika ɓangaren tacewa: Bincika idan ɓangaren tace mai na hydraulic yana da filayen ƙarfe, filayen tagulla, ko wasu ƙazanta, waɗanda zasu iya nuna matsala tare da ɓangaren tacewa ko tsarin injin.
Tsarin tsaftacewa: Idan akwai ƙazanta a kan nau'in tacewa, wajibi ne don gudanar da kulawa da tsaftace dukkanin tsarin hydraulic don tabbatar da tsabtar ciki.

Zaɓin tarin.jpg
2. Shigarwa da sauyawa
Gane darajar man hydraulic: Kafin shigar da sabon nau'in tacewa, ya zama dole a tantance darajar man hydraulic don tabbatar da cewa ya dace da tsarin injin. Haɗa man hydraulic na nau'o'i daban-daban da nau'o'i na iya haifar da ɓangaren tacewa don yin amsa da lalacewa, yana haifar da abubuwa masu yawo.
Shigar da abubuwan tacewa: Kafin a sake mai, ya zama dole a shigar da nau'in tace mai na hydraulic da kuma tabbatar da cewa bututun da abin tacewa ya rufe kai tsaye yana kaiwa ga babban famfo. Wannan na iya hana kazanta shiga babban famfo da kuma kare shi daga lalacewa da tsagewa.
Sauya abin tacewa: Lokacin da abin tacewa ya toshe ko ya kasa, yana buƙatar maye gurbinsa a kan lokaci. Lokacin da za a maye gurbin na'urar tacewa, ya zama dole a rufe bawul ɗin ƙwallon shiga, buɗe murfin na sama, cire magudanar magudanar don zubar da tsohon mai, sannan a sassauta goro a saman ƙarshen ɓangaren tacewa sannan a cire tsohon abin tacewa. a tsaye zuwa sama. Bayan maye gurbin sabon nau'in tacewa, ya zama dole a sanya zoben rufewa na sama sannan a datse goro, sannan a rufe bawul ɗin magudanar ruwa kuma a rufe hular ƙarshen ƙarshen.
3. Mai da Man Fetur
Maimaitawa: Bayan maye gurbin abin tacewa, ya zama dole a sake mai da tankin mai ta na'urar mai mai tare da tacewa. Yayin da ake kara mai, a yi hattara kar a bar man da ke cikin tankin ya hadu da iska kai tsaye don gujewa oxidation na mai.
Fitar: Bayan an ƙara mai, ya zama dole a tabbatar da cewa an fitar da iskar da ke cikin babban famfo gaba ɗaya. Hanyar shaye-shaye ita ce kwance haɗin bututu a saman babban famfo kuma a cika shi da mai kai tsaye. Idan akwai ragowar iska a cikin babban famfo, zai iya haifar da matsaloli kamar rashin motsin abin hawa gaba ɗaya, ƙarar hayaniyar da ba ta dace ba daga babban famfo, ko lalata famfon mai na hydraulic saboda aljihun iska.

1.jpg
4. Kulawa da kulawa
Gwaji na yau da kullun: Don tabbatar da aiki na yau da kullun na tsarin hydraulic da kuma tsawaita rayuwar sabis na nau'in tacewa, ya zama dole don gwada man hydraulic akai-akai. Idan an gano matakin gurɓataccen mai ya yi yawa ko kuma abin tacewa ya toshe sosai, ya zama dole a maye gurbin na'urar tacewa kuma a tsaftace tsarin a kan lokaci.
A guji hadawa: Kada a hada tsohon da sabon mai, domin tsohon mai zai iya ƙunsar abubuwa masu cutarwa kamar ƙazanta da damshi, wanda zai iya ƙara haɓakar oxidation da tabarbarewar sabon mai.
Tsaftacewa na yau da kullun: Don kiyayewaabubuwan tace ruwa, Aikin tsaftacewa na yau da kullum shine mataki mai mahimmanci. Idan ana amfani da nau'in tacewa na dogon lokaci kuma tsabtar takarda ta raguwa, ya zama dole a maye gurbin takarda a kai a kai bisa ga halin da ake ciki don samun sakamako mai kyau na tacewa.